2ஆவது இளையோர் ஆசிய மெய்வல்லுனர் போட்டியில் இலங்கை சார்பாக 12 பேர்

112

எதிர்வரும் 20ஆம் திகதி முதல் 23ஆம் திகதி வரை தாய்லாந்தின் பெங்கொக் தேசிய அரங்கில் நடைபெறவுள்ள இரண்டாவது ஆசிய இளையோர் மெய்வல்லுனர் சம்பியன்ஷிப் போட்டிகளில் பங்கு கொள்வற்காக இலங்கையின் 12 இளம் வீர வீராங்கனைகள் தாய்லாந்திற்கு புறப்பட்டுச் சென்றுள்ளனர்.

கடந்த 2015ஆம் ஆண்டு டோஹா கட்டாரில் முதன் முதலில் இப்போட்டிகள் நடாத்தப்பட்டன. அதில் நான்கு பதக்கங்களை கைப்பற்றி இலங்கை 1௦ஆவது இடத்தை பெற்றிருந்தது. அந்த வகையில், மகளிர் பிரிவு 400 மீட்டர் தடைதாண்டல் ஓட்டப்  போட்டியில் (Hurdles) யாமினி துளஞ்சலி தங்கப் பதக்கத்தைக் கைப்பற்றினார்.

மக்காவு அணியுடனான போட்டியில் இலங்கை மகளிர் கரப்பந்தாட்ட அணி வெற்றி

மக்காவு அணியுடனான போட்டியில் இலங்கை மகளிர் கரப்பந்தாட்ட அணி வெற்றி

23 வயதுக்கு உட்பட்ட இரண்டாவது ஆசிய மகளிர் கரப்பந்தாட்ட சம்பியன்ஷிப் போட்டிகளில்..

குறித்த போட்டியின் ஆடவர் பிரிவில் தர்ஷன ராஜபக்ஷவும், நீளம் பாய்தல் போட்டியில் சாமல் குமாரசிறியும், உயரம் பாய்தல் போட்டியில் ரொஷான் தமிக்கவும் வெள்ளிப் பதக்கங்களுடன் நாடு திரும்பியிருந்தனர்.

எனினும், இம்முறைக்கான போட்டிகளில் இலங்கையின் இளம் வீர வீராங்கனைகள் சிறந்த பெறுபேறுகளுடன் கூடிய பதக்கங்களை பெற்று இலங்கையை முன்னிலைப்படுத்த எதிர்பார்த்துள்ளனர்

கடந்த உள்ளூர் மெய்வல்லுனர் போட்டிகளில் திறமைகளை வெளிப்படுத்தியிருந்த வீர வீராங்கனைகளே இம்முறை இலங்கை அணியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தவுள்ளனர். அந்த வகையில் ஆடவர் பிரிவில் 9 மெய்வல்லுனர் வீரர்களும், மகளிர் பிரிவில் 3 வீராங்கனைகளும் பங்குகொள்கின்றனர்.

அத்துடன், இவ்வருட இறுதியில் கென்யாவின் நைரோபி நகரில் நடைபெறவுள்ள உலக இளையோர் மெய்வல்லுனர் சம்பியன்ஷிப் போட்டிகளுக்கு  நவோத்ய சங்கபால (தடை தாண்டல் ஓட்டம்), ரவிஷ்க இந்தரஜித் (400 மீட்டர் ஓட்டம்) மற்றும் இளம் வீரர் அஸ்மிக்க ஹேரத் ஆகியோர் ஏற்கனவே IAAF இன்  போட்டி தரத்துகேற்ற தேவையான தகுதிகளை பெற்றுள்ளனர்.

ஆடவர் பிரிவில் இலங்கையின் இளம் மெய்வல்லுனர் வீரர்கள் 9 போட்டிகளில் பங்குபற்றவுள்ளதோடு, மகளிர் பிரிவில் மூன்று வீராங்கனைகள் 5 போட்டிகளில் பங்குபற்றவுள்ளனர். சச்சினி திவஞ்சலி 100 மீட்டர் மற்றும் 200 மீட்டர் ஓட்டப் போட்டிகளிலும், அஸ்மிக்க ஹேரத்  2000 மீட்டர் மற்றும் 3000 மீட்டர் ஓட்டப் போட்டிகளிலும் கலந்துகொள்ளவுள்ளனர். அத்துடன் சந்துமினி பண்டார 400 மீட்டர் போட்டியில் ஓடவுள்ளார்.

இரண்டாவது இளையோர் மெய்வல்லுனர் சம்பியன்ஷிப் போட்டிகளுக்கான இலங்கை அணி விபரம்

மகளிர் பிரிவு

சச்சினி திவஞ்சலி (வத்தளை லைசியம் சர்வதேசப் பாடசாலை) – 100 மீட்டர் மற்றும் 200 மீட்டர்

அஸ்மிக்க ஹேரத் (குளியாபிடிய மத்திய கல்லூரி) – 2000 மீட்டர் மற்றும் 3000 மீட்டர்

சந்துமினி பண்டார (புனித ஜோசப் மகளிர் கல்லூரி, கேகாலை) – 400 மீட்டர்

மேல்டரின் கோலினால் பங்களாதேஷ் விமானப்படை அணியை வீழ்த்திய இலங்கைத் தரப்பு

மேல்டரின் கோலினால் பங்களாதேஷ் விமானப்படை அணியை வீழ்த்திய இலங்கைத் தரப்பு

இன்று பிற்பகல் கொழும்பு ஆஸ்ட்ரோ டர்பில் (Astro Turf) நடைபெற்ற பங்களாதேஷ்..

ஆடவர் பிரிவு

சுராஜ் தினுஷ (மொரகெட்டிய வித்தியாலயம், எபிலிபிடிய) 100 மீட்டர்

சாலிக்க சம்பத்  (புனித பெனடிக்ட் கல்லூரி – கொழும்பு) 200 மீட்டர்

ரவிஷ்க இந்த்ரஜித் (புனித பெனடிக்ட் கல்லூரி – கொழும்பு) 400 மீட்டர்

ஹர்ஷா கருணாரத்ன (எ.ரத்னாயக்க மத்திய கல்லூரி) 800 மீட்டர்

ஷேஹன் காரியவசம்  (புனித ஜோசப் கல்லூரி, கொழும்பு) 110 மீட்டர்  தடை தாண்டல் ஓட்டம் (Hurdles)

நவோத்ய சங்கபால (மகிந்த கல்லூரி) 400 மீட்டர்  தடை தாண்டல் ஓட்டம் (Hurdles)

சனுக்க கஸ்துரியராச்சி (புனித தோமியர் கல்லூரி, கல்கிஸ்ஸை) உயரம் பாய்தல்

பிரமோத் மதுபாஷ்  (மாரிஸ் ஸ்டெல்லா கல்லூரி) நீளம் பாய்தல்

சாருக்க ருக்ஷான் (புனித மேரிஸ் கல்லூரி – சிலாபம்) ஈட்டி எறிதல்

இலங்கை மெய்வல்லுநர் வீரர்கள் பங்குபற்றும் போட்டிகள் பச்சை நிறத்தால் அடையாளப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. அத்துடன், போட்டி நடைபெறும் நேரம் தாய்லாந்து நாட்டு நேரப்படி கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

முதலாம் நாள் :  மே 20ஆம் திகதி, 2017 (சனிக்கிழமை)

Event No.TimeEventGroupRound
Morning Session
 101  8.30  100m  Boy  DEC 1 
1029.00Shot PutGirlFinal
1039.30Long JumpBoyDEC 2
 104  9.30  100m  Girl  Round 
 105  10.00  100m  Boy  Round 
 106  10.30  400m  Girl  Round 
 107  11.00  400m  Boy  Round 
10811.00Hammer ThrowBoyFinal
10911.00Shot PutBoyDEC 3
11011.30100m HurdlesGirlRound
 111  11.50  110m Hurdles  Boy  Round 
Afternoon Session
11214.30Pole VaultBoyFinal
11314.45High JumpBoyDEC 4
11415.00Long JumpGirlFinal
11515.00100m HurdlesGirlFinal
11615.20110m HurdlesBoyFinal
11715.40100mGirlSemi – Final
11816.00100mBoySemi – Final
11916.20400mGirlSemi – Final
12016.40400mBoySemi – Final
12117.00400mBoyDEC 5

இரண்டாம் நாள் :  மே 21ஆம் திகதி, 2017 (ஞாயிற்றுக்கிழமை)

Event No.TimeEventGroupRound
Morning Session
2017.305,000m WalkGirlFinal
2028.30110m HurdlesBoyDEC 6
 203  8.50  3,000m  Girl  Final 
2049.103,000mBoyFinal
2059.30Discus ThrowBoyDEC 7
2069.50800mGirlRound
 207  10.10  800m  Boy  Round 
20810.30Shot PutBoyFinal
20910.50Hammer ThrowGirlFinal
21011.00Pole VaultBoyDEC 8
Afternoon Session
21114.30Javelin ThrowBoyDEC 9
21215.30Long JumpBoyFinal
 213  15.30  High Jump  Girl  Final 
21416.00Discus ThrowGirlFinal
21516.00800mGirlFinal
 216  16.15  800m  Boy 

 Final 

21716.301,500mBoyDEC 10
21816.50400mGirlFinal
21917.05400mBoyFinal
22017.20100mGirlFinal
22117.30100mBoyFinal

மூன்றாம் நாள் :  மே 22ஆம் திகதி, 2017 (திங்கட்கிழமை)

Event No.TimeEventGroupRound
Morning Session
3018.0010,000m WalkBoyFinal
3029.00100m HurdlesGirlHEP 1
3039.00Discus ThrowBoyFinal
 304  9.20  200m  Girl  Round 
 305  9.50  200m  Boy  Round 
30610.00High JumpGirlHEP 2
30710.20Triple JumpGirlFinal
Afternoon Session
30814.30Shot PutGirlHEP 3
30914.50Pole VaultGirlFinal
31015.10High JumpBoyFinal
31115.30200mGirlSemi – Final
31215.50200mBoySemi – Final
31316.00Javelin ThrowGirlFinal
31416.30200mGirlHEP 4
31516.501,500mGirlFinal
31617.051,500mBoyFinal
31717.25Medley RelayGirlRound
31817.40Medley RelayBoyRound

நான்காம் நாள் :  மே 23ஆம் திகதி, 2017 (செவ்வாய்க்கிழமை)

Event #TimeEventGroupRound
Morning Session
4019.30400m HurdlesGirlRound
 402  9.50  400m Hurdles  Boy  Round 
 403  9.40  Long Jump  Girl  HEP 5 
Afternoon Session
40414.00Javelin ThrowGirlHEP 6
40514.20Triple JumpBoyFinal
40614.20400m HurdlesGirlFinal
40714.35400m HurdlesBoyFinal
40814.50200mGirlFinal
40915.05200mBoyFinal
 410  15.20  Javelin Throw  Boy  Final 
 411  15.20  2,000m SC.  Girl  Final 
41215.402,000m SC.BoyFinal
41316.00800mGirlHEP 7
41416.15Medley RelayGirlFinal
41516.30Medley RelayBoyFinal

தொடரில் பங்குகொள்ளும் அணிகளின் எண்ணிக்கைக்கு ஏற்ப போட்டி அட்டவணையில் மாற்றங்கள் ஏற்படலாம்.